Thursday, July 18, 2019 - 08:16

Nữ sinh trường làng xứ Nghệ đạt thủ khoa khối A toàn tỉnh

Tuesday, July 16, 2019 - 08:47

Nữ sinh bỏ thi tốt nghiệp chịu tang cha

Monday, July 15, 2019 - 08:27

Sơn La, Hà Giang, Hòa Bình năm nay  điểm thi THPT có điểm trung bình nhiều môn thi thấp nhất nước. 

Tuesday, July 9, 2019 - 09:15

Cô gái Bình Định tốt nghiệp Thủ khoa ngành Dược tại Đại học lớn của Mỹ

Monday, July 8, 2019 - 08:52
Lưu Minh Dũng, thủ khoa đầu vào THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam vừa nhận tin vui đỗ vào 3...
Tuesday, December 11, 2018 - 08:40

Nhìn quá trình xử lý khủng hoảng trong các vụ việc bạo hành học sinh xảy ra tại trường học, hầu hết mọi vấn đề chỉ tập trung giải quyết chuyện của người lớn. Nạn nân chính là trẻ em thì lại thêm...

Wednesday, December 5, 2018 - 08:30

Ngày 4/12, Bộ GD&ĐT đã công bố thông tin mới nhất về kỳ thi THPT quốc gia 2019. Theo đó, có 5 điểm mới quan trọng thay đổi so với năm trước.

 

Thursday, November 22, 2018 - 08:30

Hàng loạt học sinh đang bị rối loạn tâm thần bởi những áp lực học tập từ nhà trường, gia đình và chuyện tình cảm. Các chuyên gia y tế cảnh báo nếu không có giải pháp hỗ trợ kịp thời, xu hướng học...

Saturday, June 16, 2018 - 14:33

Các fanpage giả mạo, các trường đại học "đau đầu"

Saturday, June 2, 2018 - 14:19

Theo thống kê mới nhất của Bộ GD&ĐT, cả nước hiện thiếu 40.000 giáo viên mầm non, tiểu học. Tuy nhiên, ở bậc THCS, THPT lại thừa tới 17.000 người. Đây là bài toán nan giải đối với ngành giáo...

Thursday, April 19, 2018 - 11:47

Hệ sinh thái học tập rộng khắp với vô số “ông thầy internet” làm việc không mệt mỏi, sẵn sàng chia sẻ thông tin, tri thức với người học. Tư duy giáo dục truyền thống như “đến trường” điểm...

Tuesday, September 5, 2017 - 07:49

Ngày 5/9, các trường học trên cả nước đồng loạt tổ chức lễ khai giảng năm học mới. Theo dự kiến, Chủ tịch nước Trần Đại Quang, Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc Chủ tịch Quốc hội Nguyễn Thị Kim...

Pages